What are Superfruits

 
 
 
 
goji berry@2x.png
Anti-Oxidant

โกจิเบอรรี่  อุดมไปด้วย กรดอะมิโนถึง 19 ชนิด

และแร่ธาตุนานาชนิด ช่วยปกป้องผิวจากการถูกทำลายจากรังสี UV

กระตุ้นการทำงานของเซลล์ผิวใหม่

ลดการเกิดริ้วรอยและจุดด่างดำ

และเติมความชุ่มชื่นสู่ผิว

Organic Goji Berry

yuzu_1@2x.png
Anti-aging Whitening

ส้มยูสุ  ออกฤทธิ์การยับยั้งการสร้าง

เม็ดสีเมลานินช่วยให้ผิวสว่างกระจ่างใสกระตุ้นเซลล์ Fibroblast

ให้สร้างคอลลาเจนเพิ่มขึ้น

Yuzu Orange

kiwii@2x.png
Anti-Oxidant

 กีวี่  มีวิตามินซี (Vitamin C) วิตามินอี (Vitamin E) สารโพลีฟีนอล (Polyphenols) จึงสามารถปกป้องผิวให้คงความอ่อนเยาว์ ป้องกันการเกิดความเครียดของเซลล์จากอนุมูลอิสระและการทำลายผิวจากมลภาวะ

Kiwi

 
 
 
 
lych_1@2x.png
Anti-Oxidant

 ลิ้นจี่  มีฤทธิ์ต้านอนุมูอิสระ

ช่วยลดริ้วรอย ทำให้ผิวดูอ่อนเยาว์

ลดอัตราการเสื่อมสภาพของผิว

ช่วยให้ผิวเต่งตึง ชุ่มชื่น

Lychee

mangst@2x.png
Anti-Acne

มังคุด  มีประสิทธิภาพในการดูแลความมันส่วนเกินซึ่งเป็นสาเหตุของผิวหมองคล้ำ

ยังช่วยกระชับรูขุมขน

ให้ผิวแลดูสดใส สุขภาพดี

Mangosteen

seaberry@2x.png
Anti-Inflammatory

ซีเบอร์รี่  ต้านอนุมูลอิสระจากปัจจัยต่าง ๆ

(ฝุ่น ควัน แสงแดด  ฝนกรด ความร้อน )

ต้านมลภาวะ

ปกป้องผิวจากการระคายเคือง

Seaberry

 
blckcur@2x.png
Strengthens Skin Barrier

แบล็คเคอแรนท์  เสริมความแข็งแรงให้ /

ลดการอักเสบของผิว

ลดการอักเสบจากปัจจัยต่างๆ

(ยุง แมลงกัด โกนหนวด

รวมถึงโรคผิวหนัง กลาก )

Blackcurrant Seed Oil

Moisturizng / Whitening

สตอเบอรี่  มีวิตามินสูง และ AHA

จากธรรมชาติ ช่วยผลักเซลล์ผิวที่ตายแล้ว

ช่วยสร้างคอลลาเจนในผิว

ผยผิวสว่างกระจ่างใส

พร้อมมอบความชุ่มชื่นให้กับผิว

Strawberry

strawberry%402x_edited.png
 
 
 
rasp@2x.png
Anti-Oxidant

ราสเบอรี่  ช่วยต้านอนุมูลอิสระ มลภาวะต่างๆ

อุดมด้วยวิตามินซีช่วยใ

ห้ผิวขาวกระจ่างใส

ผิวกระชับลดการเกิดของริ้วรอย

Raspberry

cowberry@2x.png
Anti-Oxidant

คาวเบอร์รี่  ช่วยต้านอนุมูลอิสระ

เพื่อผิวสว่างกระจ่างใส

ลดริ้วรอยและจุดด่างดำ

ช่วยฟื้นฟูให้ผิวดูสดใส

อ่อนเยาว์ สุขภาพดี

Cowberry

redcur@2x.png
Anti-Oxidant

เรดเคอร์แรนท์  ช่วยดูแลปัญหาผิวหมองคล้ำ

เผยผิวให้แลดูสว่างกระจ่างใส

กระชับและยังดูแลปัญหาการเกิดริ้วรอย

ให้ผิวแลดูเรียบเนียน

สดใส สุขภาพดี

Redcurrant

Anti-Oxidant

แครนเบอร์รี่  ประกอบด้วยวิตามินสูง

ออกฤทธิ์ช่วยต้านอนุมูลอิสระ

ช่วยทำให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น 

ลดจุดด่างดำ ช่วยให้ผิวดูสว่างกระจ่างใส

Cranberry

cran@2x.png
 
 
 
 
sunflower@2x.png
Stabilise Skin
Barrier

ทานตะวัน  อุดมไปด้วยสารประกอบอินทรีย์ซึ่งPhytosterols, Vit.E,

กรดไขมันชนิดจำเป็น โอเมก้า 6

ฟื้นฟูการทำงานของกำแพงผิว

Sunflower

matcha@2x.png
Anti-Oxidant

ชาเขียว  คุณภาพสูง Hi- EGCG

หรือสารคาเทชิน ช่วยซ่อมแซมผิว

จากรังสี UVA และ UVB

นอกจากนี้ยังช่วยลดการเกิดสิว

ลดการอักเสบ ควบคุมความมันที่ผิวหน้า เพิ่มความยืดหยุ่นให้ผิว

Green Tea

carrot@2x.png
Complexion Effect

แครอท  เบต้าเคโรทีน(ᵝ-carotene) ได้รับการขนานนามให้เป็นวิตามินแห่งความงามสำหรับผิว (Beauty Vitamin) เนื่องจากมีคุณสมบัติในการต่อต้านริ้วรอย สริมความแข็งแรงให้ผิวสุขภาพดี

และปกป้องผิวจากความเครียด

Carrot

 
 
 
 
Aloe%20vera%402x_edited.png
Anti-Oxidant

ว่านหางจระเข้  สารสกัดจาก

ว่านหางจระเข้ อุดมไปด้วย

โพลีแซคคาไรด์ ช่วยลดอาการผิวแพ้ระคายเคืองจากผิวไหม้แดด

สมานแผลให้หายเร็วขึ้น ฆ่าเชื้อแบคทีเรีย ลดการอักเสบของสิว ให้ความชุ่มชื่น

Aloe Vera

soy bean@2x.png
Against Oxidative Stress

ถั่วเหลือง  ปกป้องผิวรอบดวงตา

ลดการเกิดริ้วรอย เติมเต็มริ้วร้อย โดยกระตุ้นการเกิดของเซลล์ ไฟโบรบลาสท์

ลดความหมองคล้ำและการบวมถุงใต้ตา

ปรับผิวให้เรียบเนียนขึ้น

Soybean

 
red seaweed@2x.png
Anti-Oxidant

สาหร่ายทะเลแดง  อุดมไปด้วย

แอสตาแซนทิน เป็นสาร Antioxidant

ที่มีประสิทธิภาพสูง

(อนุมูลอิสระมีผลที่ทำลายเซลล์

ทำให้เกิดริ้วรอยก่อนวัย)

ให้ผิวแลดูเรียบเนียน สดใส สุขภาพดี

Red Seaweed

 
 
shea butter@2x.png
Moisturizer

เชียบัตเตอร์  ช่วยให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น 

ช่วยดูแลปัญหารอยแดงจากการแพ้

จึงเหมาะกับผิวแห้ง

และผิวแพ้ง่าย

Shea Butter

corn@2x.png
Hydration

ข้าวโพด  ช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นให้กับผิว ยังช่วยลดการสูญเสียน้ำออกจากผิว

จึงทำให้เก็บความชุ่มชื่นได้ยาวนานขึ้น

ซึ่งเห็นผล Short Term และ Long Term

Corn

argan oil@2x.png
Hydration

น้ำมันอาร์แกน  ด้วยวิธีสกัดเย็น

ช่วยให้ผิวเนียนนุ่ม ชุ่มชื่น

แลดูกระจ่างใส

ช่วยลดการสูญเสียน้ำ

ซึ่งเป็นสาเหตุหลักที่ทำให้ผิวแห้ง

ช่วยดูแลปัญหาการเกิดริ้วรอย

Argan Oil

balloon vine@2x.png
Anti-Oxidant

โคกกระออม  ปรับผิวให้เนียนนุ่ม/

ลดการระคายเคือง

เป็นสารสกัดจากพืช ที่ออกฤทธิ์เหมือน

 Hydrocortisone  สเตียรอยด์ที่ใช้รักษา

การอักเสบตามอวัยวะต่าง ๆ

Balloon Vine

spent straw@2x.png
Moisturizer

ฟาง  STIMU-TEX® AS สารสกัดที่ได้

ช่วยให้ผิวนุ่มชุ่มชื่น 

ช่วยดูแลปัญหารอยแดงจากการแพ้

จึงเหมาะกับผิวแห้ง และผิวแพ้ง่าย

Spent Straw Wax